ลองเขียนบล็อก

หมวดหมู่ของบล็อก: 
Keywords: 

มาดูทุเรียนเมืองนอก

อ้อยครับ
 

มะพร้าวครับ

อยู่เมืองไทยสบายใจที่สุด มีโอกาสไปเที่ยวเลยเก็บภาพมาให้ดูครับ

ความเห็น

รูปภาพของ ป้าเล็ก..อุบล

ดีนะไม่กลิ้งไปกลิ้งมา   ว่าแต่  ราคานั้น  คิดเป็นเงินไทยเท่าไร

รูปภาพของ ป้าต่าย

ประเทศอะไร...เทียบราคาไทยแพงมั๊ย...

คิดให้แตกต่าง...แต่อย่าแตกแยก

รูปภาพของ ป้าจี๊ด

ป้าว่าน่าจะเป็นผลไม้จากเมืองไทยนะคะ  เที่ยวญี่ปุ่นช่วงนี้ต้องระวัง

เรื่องอาหารเป็นพิเศษเลย  มันย่างเมื่อ30ปีที่แล้วหัวละ200บาท..

แพงมาก  แต่ตอนนี้มาซื้อมันญี่ปุ่นที่เมืองไทย200บาทเหมาเป็น

หลายๆกิโลเลยค่ะ  ตอนนี้คนญี่ปุ่นเลยมาอยู่เมืองไทยกันมากเลย

แบ่งปันน้ำใจส่งต่อกันไป ....ไม่รู้จบ

รูปภาพของ ยายอิ๊ด

แต่ทุเรียนก็ดูน่าทานนะคะ

#แตกต่าง.แต่.ไม่แตกแยก#

รูปภาพของ ป้าจี๊ด

เมื่อวานเข้าไปฟังยายอิ๊ดร้องเพลง  ต้องบอกว่าทึ่ง!!!เพราะมากค่ะ

เสียงไพเราะ ใสปิ๊งเหมือนระฆังแก้วเลย  แต่น้ำเสียงกลับเศร้าและ

เต็มไปด้วยความห่วงใย  เพราะมากๆ!!!

แบ่งปันน้ำใจส่งต่อกันไป ....ไม่รู้จบ

รูปภาพของ สายพิน

คุณทีม  บล้อกที่ลองเขียนนี้ อ่านและเห็นภาพแล้ว ...พลอยให้ชื่นใจด้วยจริงๆว่ายังไงก็อยู่เมืองไทยต่อน่ะค่ะ

รูปภาพของ oddzy

ราคานั้นต่อลูกรึว่าต่อกิโลค่ะนั่นน่ะ...โอ้โห..พิโธ้พิถังราคาเป็นตารวยแท้.. ประเทศอะไรค่ะ?


อเมกาลูกล่ะ 1,000 บาท สดๆนะค่ะ ถ้าแช่แข็งมาลูกล่ะ 500 บาท ผ่าออกมา นะจังงัง "ทุเรียนอ่อน" อั๋ยย๋า....จ่ายก็แพงแถมยังกินไม่ได้ เอาไปคืนก็ไม่ได้ เพราะขับไปไกลไม่คุ้มค่าน้ำมัน สุดท้ายก็ต้องโยนทิ้งทำปุ๋ย


แต่นานๆทีจะเจอทุเรียนแก่จัดๆ สุกกำลังพอดี ราคาไม่แพงเท่าไหร่ก็ยังพอกัดฟันซื้อมากินได้อยู่

รูปภาพของ ข้าวหอม อุดร

หวัดดีค่ะคุณทีม..ตามความคิดของตัวเอง...เมืองนอกเหมาะสำหรับไปเที่ยว..แต่ถ้าคิดจะไปอยู่..ต้องทำใจ!?

เห็นด้วยค่ะ... ไม่อยากย้ายไปไหน...ไม่ใช่เพราะอะไร... ไม่ถนัด รับประทานอาหารฝรั่ง... กลัวไปแล้วอด

ชีวืตที่เพียงพอ..

รูปภาพของ Team.121010

ผมไปสอบแข่งขันงานฝีมือที่ประเทศญี่ปุ่นครับ


ช่วงเดือนพ.ย.ปี2010


ตอบคำถามครับ


ราคาที่ติดไว้ทุเรียนกับมะพร้าว ราคาต่อลูกครับ


ส่วนอ้อยราคาต่อมัดครับ


ถ้าคิดเป็นเงินไทยเราตอนนั้นก็ x ด้วย 0.37 ครับ