ลาออก...ไปกรีดยาง
ได้รับเชิญไปงานเลี้ยงของบริษัทฯรุ่นพี่ที่ ทำงานในวงการเดียวกัน บอกให้ไปร่วมงาน แต่ไม่ได้บอกว่าเนื่องในโอกาสอะไรบอกแค่ว่าอยากเจอคนทำอาชีพเดียวกัน รุ่นเก่าๆ เมื่อไปถึงจึงได้รู้ว่าเป็นงานเลี้ยงเนื่องจากมีลูกน้องซึ่งก็เป็นน้องที่ รู้จักกันมานาน ได้ตัดสินใจลาออกจากงานเพื่อไปทำอาชีพ เกษตกรอย่างเต็มตัวนั่นคือ สวนยางและทำไร่สัปรด ที่พัทลุง
มีเพื่อน ๆ มาร่วมงานกันแบบเป็นกันเอง
น้องสองคนที่ตัดสินใจลาออกจากวงการบันเทิง อุ๊ย!ไม่ใช่วงการลูกจ้างไปเป็นนายตัวเอง(เพิ่งค้นพบตัวเอง)ยินดีด้วยจริง ๆค่ะ
ปิดท้ายด้วยคำถามเมื่อวานได้เดินทางไปนครศรีฯ ซื้อกล้วยงาม ๆ มาหลายหวี ใครทายถูกบ้างค่ะว่าทั้งหมดนี้ราคาเท่าไหร(สงขลากล้วยน้ำหว้าหวีละประมาณ 30-45 บาทค่ะ)
มีความสุขกันนะค่ะ จาก Lek Onshore
- บล็อกของ lekonshore
- เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน เพื่อแสดงความคิดเห็น
- อ่าน 8963 ครั้ง
ความเห็น
นกฮูก
30 พฤษภาคม, 2011 - 09:46
Permalink
พี่เล็ก
ประมาณ 195 บาท จ้าพี่เล็ก (แพงไปมั๊ย)
"ขอบคุณน้ำใจที่แบ่งปัน ขอบคุณบ้านสวนพอเพียง"
lekonshore
30 พฤษภาคม, 2011 - 09:56
Permalink
น้องฮูก แพงไปจ้า
กล้วยนครศรีฯ ไม่แพงเหมือนสงขลาจ้า............ :admire2:
msn:lekonshore@hotmail.com
ชีวิตคนเรานั้นสั้นนัก จงมีความสุข สนุกกับชีวิต อย่ามัวคิดอิจฉาใคร
KASETMCOT
30 พฤษภาคม, 2011 - 09:47
Permalink
น้องเล็ก
ลาออกไปตัดยางดีครับตอนนี้ยางแพง ไม่ต้องตัดเองก็ได้ให้เขาตัดหวะ(แบ่งกับลูกจ้าง)เป็นเถ้าแก่นอนตีพุง
lekonshore
30 พฤษภาคม, 2011 - 09:55
Permalink
พี่นิตย์ บายค่ะถ้ายังสวน
แต่ว่าเล็กหาม้ายสักสวนเลยค่ะพี่นิตย์ หนับหนุน น้อง ๆ เขาเพราะเขามีสวน
msn:lekonshore@hotmail.com
ชีวิตคนเรานั้นสั้นนัก จงมีความสุข สนุกกับชีวิต อย่ามัวคิดอิจฉาใคร
แจ้ว
30 พฤษภาคม, 2011 - 09:49
Permalink
70บาทขาดตัว
งานเลี้ยงอำลาไปกรีดยาง......
แล้วมี สส.ไปหาเสียงด้วยเหรอ....พวงมาลัยดาวเรืองน่ะ แต่กล้วย 70 บาทขาดตัว
lekonshore
30 พฤษภาคม, 2011 - 09:52
Permalink
พี่แจ้ว ๆ พวงมาลัย
คล้องให้คนที่ลาออกค่ะ ถือว่าตัดสินใจดีแล้ว สนับสนุนค่ะ แต่กล้วยทายผิดค่ะ
msn:lekonshore@hotmail.com
ชีวิตคนเรานั้นสั้นนัก จงมีความสุข สนุกกับชีวิต อย่ามัวคิดอิจฉาใคร
จารึก จันทร์เกตุ
30 พฤษภาคม, 2011 - 09:50
Permalink
พี่เล็ก
ห้าหวี..ร้อยกะพอแล้ว...แพงหวานี้ขายสร้างคอนโด แหละ...
"จะปลูกทุกอย่างที่กิน จะกินทุกอย่างที่ปลูก"
lekonshore
30 พฤษภาคม, 2011 - 09:53
Permalink
น้องจารึกทายผิดครับ
แต่สงขลากล้วยแพงจริง ๆนะน้อง มาลองซื้อได้เลย พี่ชอบกินกล้วยมาก ๆ แต่ซื้อกินไม่ลง แพงจ้านนิน้องเหอ ขนาดวันหลาดอาทิตย์ของมาจากบ้าน ๆ ยังแพงอาคาด............. :sweating:
msn:lekonshore@hotmail.com
ชีวิตคนเรานั้นสั้นนัก จงมีความสุข สนุกกับชีวิต อย่ามัวคิดอิจฉาใคร
Thanawit
30 พฤษภาคม, 2011 - 10:06
Permalink
กล้วยน้ำว้า หวีละ 30-45
กล้วยน้ำว้า หวีละ 30-45 แพงจ้านนิพี่เล็ก .... เดี๋ยวถ้า หลบ สงขลา ต่อใด อิ้เอาไปฝากนะ ..... ที่ซื้อมาขอทายว่า หวีละ 10 บาท 5 หวี 50 บาท ....:confused:
เมื่อรู้สึกว่ากำลังแย่ จงให้กำลังใจตัวเอง ด้วยการคิดว่า "ยังมีคนอื่นที่แย่กว่าเราอีก"
lekonshore
30 พฤษภาคม, 2011 - 10:12
Permalink
น้อง Tanawit
แต่กล้วยสงขลาแพงจริง ๆ น้อง แพงแบบกินไม่ลงเลย ถูกสุดประมาณ 20 บาท แบบไม่สวยเลย( แต่น้องทายถูกนะ)
msn:lekonshore@hotmail.com
ชีวิตคนเรานั้นสั้นนัก จงมีความสุข สนุกกับชีวิต อย่ามัวคิดอิจฉาใคร
หน้า